Trường THPT Thăng Long
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

diễn đàn trường THPT Thăng Long

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
LoveStory (285)
tham khảo ý kiến tý nha Vote_lcap1tham khảo ý kiến tý nha Voting_bar1tham khảo ý kiến tý nha Vote_rcap1 
bjnkut3_hpv (200)
tham khảo ý kiến tý nha Vote_lcap1tham khảo ý kiến tý nha Voting_bar1tham khảo ý kiến tý nha Vote_rcap1 
Ga_Rung_Hp (188)
kjeunu_trangcandy (115)
kjd_no1 (109)
HungPocaH2 (104)
giang_dk (101)
Ñ|¬ân_| |<ü*? (96)
Giag móm (95)
admin (84)
Latest topics
__gửi tất cả anh em trong CLB zê Kụ Thời Gian: Thu Feb 18, 2010 1:06 pm
Lời Nhắn Từ Diễn Ðàn: Hãy cảm ơn tác giả vì đã viết bài nhé! Thân!

.
__CLB zê cụ đâu hết roài Thời Gian: Thu Feb 18, 2010 12:59 pm

.
__thông điệp gửi CLB đàn ông độc thân Thời Gian: Wed Feb 17, 2010 10:16 am

.
__1 thoi` de? nho'..... Thời Gian: Tue Feb 16, 2010 8:51 pm

.
__Hỏi thăm adm Thời Gian: Mon Feb 15, 2010 9:50 pm

.
__Em Phi chào anh chị Thời Gian: Mon Feb 15, 2010 8:39 pm

.
__b7 bao dnah neo` Thời Gian: Mon Feb 15, 2010 8:37 pm

.
__Chính thức thông báo off 4rum :) các mem vào nhanh Thời Gian: Sun Feb 14, 2010 5:19 pm

.
__Nóng nóng. Thời Gian: Sat Feb 13, 2010 7:29 am

.
__stupid oi!!!! Thời Gian: Wed Feb 10, 2010 8:28 pm

.

tham khảo ý kiến tý nha

Go down 
LoveStory
giang_dk
6 posters
Tác giảThông điệp
giang_dk
(¯`•._) ђ๏¢ §íñђ †þ(_.•`¯)
giang_dk

tham khảo ý kiến tý nha Empty
Bài gửiTiêu đề: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeMon Dec 21, 2009 6:36 pm

hồi lớp 12 chúng tôi đựoc ôn văn để thi tốt nghiệp,trong đó có 1 đề văn như sau:
"Nhiều người quan niệm rằng:"tiền tài và địa vị làm nên hạnh phúc",anh(chị) có đồng tình với ý kiến trên hay ko?"

zậy mọi ng` thử nêu ý kiến xem quan niệm trên là đúng hay sai,mong đóng góp tích cực tý nha nhưng cũng chém nhẹ tay rùm tham khảo ý kiến tý nha 815754

Được sửa bởi giang_dk ngày Tue Dec 22, 2009 9:34 am; sửa lần 1.
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeMon Dec 21, 2009 6:44 pm

khong co tien em dam chac la khong co hanh phuc , tho`i buoi? nay lam gi` con` 1 tup leu` tranh 2 trai tim vang . Thoi buoi hien nay khong co tie`n thi` chac chan khong co hanh phu'c chang han 2 nguoi lay nhau ma` ca? hai cung` ngheo` thi` chac chan la` khong co hanh phuc roi` . Khong co tien` thi lam sao co 1 cuoc song no du? => la`m sao ma` hanh phuc duoc co chu . Don gian? nhu tie`n do'ng hoc o? truong` mi`nh dau nam thu? hoi? co gia di`nh ngheo` na`o ma` chang? xo't , the nen nguoi ta moi dam dau` vao` quoc lap de? hoc voi 1 cai gia' cuc ki` re? khoang 150-200k/thang , Nhung chat luong thi em nghi khong the? nao = truong thang long duoc tham khảo ý kiến tý nha 815754
https://thptthanglonghp.forum-viet.com/profile.forum?mode=editpro
giang_dk
giang_dk

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeTue Dec 22, 2009 9:39 am

ok công nhận với chú e là như thế,tiền ko thể mua dược tất cả nhưng nó mua đựoc nhièu thứ,công nhạn là tiền góp fần vào làm nên hạnh fúc nhưng tiền ko fải là tất cả mà cần có tình cảm nữa,có thể nói tiền là điều kiên cần và tình cảm là điều kiện đủ để làm nên hạnh phúc

sao mọi ng` ko chém vậy, kỉu này chán wa ha
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 7:15 am

vậy để e góp tý ý kiến nha
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 7:23 am

giang_dk đã viết:
hồi lớp 12 chúng tôi đựoc ôn văn để thi tốt nghiệp,trong đó có 1 đề văn như sau:
"Nhiều người quan niệm rằng:"tiền tài và địa vị làm nên hạnh phúc",anh(chị) có đồng tình với ý kiến trên hay ko?"

zậy mọi ng` thử nêu ý kiến xem quan niệm trên là đúng hay sai,mong đóng góp tích cực tý nha nhưng cũng chém nhẹ tay rùm tham khảo ý kiến tý nha 815754

trong cuộc sống xô bồ ngày nay mỗi con người đều bận rộn chạy theo sức hút của đồng tiền. đồng tiền có một ma lực rất lớn vì vậy ai cũg phấn đấu để có tiền có quyền/ Tiền và quyền k hề xấu nhg điều quan trọng là mình phải làm chủ nó chứ k phải để vòg lợi danh kéo đi. Đa phần mọi ng tr'c khi bước vào cái vòng lợi danh ấy đều ý thức và hiểu đc điểu đó nhg số làm đc điều đó lại rất ít. Tiền và quyền k là tất cả nhg k thể làm jì nếu k có tìên . Nói chung tiền và quyền k làm nên hạnh phúc nhưng nó là yếu tố góp phần giữ vững hạnh phúc như một nề móng để xây dựng ngôi nha vậy. thế nên nói tiền và địa vị làm nên hạnh phúc k sai nhưng nó cũg k hẳn là đúng vì nhiều ng mải miết chạy theo đã mất nhiều hơn là đc. nhiều ng có tiền có danh nhg vẫn k hạnh phúc nhiều gia đình nhà mặt phố bố làm quan chồng giỏi giang vợ đẹp nhg cũg tan nát bởi đồng tiền. tóm lại theo e "hạnh phúc là do đấu tranh mà có"
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 7:32 pm

tham khảo ý kiến tý nha 615515 du sao co' tien van hon
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:31 pm

[Admin]revenge đã viết:

vậy nếu h cho kậu chọn giữa tiền bạc địa vị và tớ kậu chọn cái jì tham khảo ý kiến tý nha 718330
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 10:13 pm

tớ sẽ chọn tiền và quyền
thế mới lo được cho người khác
nếu nói chọn cậu ngay thì chắc chắn đó là giả dối
r0s3kill3r
(¯`•._) ђ๏¢ §íñђ mð i(_.•`¯)

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 10:31 pm

còn anh anh sẽ chọn tiền ko chọn em candy à =))
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:51 am

hic thế hoá ra mình k = giá trị của đồng tiền cơ à? thế thôy chiều nay kậu có câu trả lời rồi đấy
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:58 am

tớ thýk 1 ng con trai có lý tưởng cho tương lai nhg tớ sợ nhg~ ng bị đồng tiền làm chủ. sống mà chỉ để kiếm tiền và vì tiền thỳ cuộc sống nó vô nghĩa lắm. dù sao tc có nhiều đến đâu mà tớ vẫn k có thể = dc đồng tiền thỳ thôy vậy. tớ hiểu là vị trí của tớ ntn r`.
giang_dk
giang_dk

Bài gửiTiêu đề: ớtgỉ e Trang xinh gái   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 11:12 am

kjeunu_trangcandy đã viết:
giang_dk đã viết:

trong cuộc sống xô bồ ngày nay mỗi con người đều bận rộn chạy theo sức hút của đồng tiền. đồng tiền có một ma lực rất lớn vì vậy ai cũg phấn đấu để có tiền có quyền/ Tiền và quyền k hề xấu nhg điều quan trọng là mình phải làm chủ nó chứ k phải để vòg lợi danh kéo đi. Đa phần mọi ng tr'c khi bước vào cái vòng lợi danh ấy đều ý thức và hiểu đc điểu đó nhg số làm đc điều đó lại rất ít. Tiền và quyền k là tất cả nhg k thể làm jì nếu k có tìên . Nói chung tiền và quyền k làm nên hạnh phúc nhưng nó là yếu tố góp phần giữ vững hạnh phúc như một nề móng để xây dựng ngôi nha vậy. thế nên nói tiền và địa vị làm nên hạnh phúc k sai nhưng nó cũg k hẳn là đúng vì nhiều ng mải miết chạy theo đã mất nhiều hơn là đc. nhiều ng có tiền có danh nhg vẫn k hạnh phúc nhiều gia đình nhà mặt phố bố làm quan chồng giỏi giang vợ đẹp nhg cũg tan nát bởi đồng tiền. tóm lại theo e "hạnh phúc là do đấu tranh mà có"
đúng là học sinh lớp văn của cô Tuyết có khác,nói y sì như cô Tuyết,1 năm trước cô Tuyết cũng nói như e vậy,a cũng công nhạn với e là tiền tài và địa vị là 1 nhân tố giúp góp phần làm lên hạnh phúc nhưng ng` ta không chỉ cần làm chủ được đồng tiền mà tùy vào từng ng` họ làm chủ đồng tiền đó như thế nào,như nuôi 1 con hcó thui,tùy từng ng` chủ chứ dâu fải ai cũng tốt
giang_dk
giang_dk

Bài gửiTiêu đề: thx cho mọi ng` nè   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 11:24 am

[Admin]revenge đã viết:

vậy nếu h cho kậu chọn giữa tiền bạc địa vị và tớ kậu chọn cái jì tham khảo ý kiến tý nha 718330
nói thật với e nếu cho a chọn thì a cũng chọn tiền vì a vời e cũng chả có jì mà a phải chọn e chứ,fải ko mọi ng`,quả thật a cũng không coi trọng đồng tiền,đối phải a tình cảm quá giá hơn tất cả và đó là thứ mà tiền không thể mua được nhưng đối với 1 thằng con zai thì trước hết cần fải có sự nghiệp,nếu không có sự nghiệp thì sau này lấy jì mà nuôi vợ con,nếu như mà làm tốt được cả 2 việc đó là sự nghiệp và giữ vững tình cảm thì tốt và a đang làm được điều đó,đối với a thì nếu tìm được 1 ng` yêu thương mình thực sự và có được nhưng ng` bạn tốt thực sự,a sẵn sàng sống theo kiểu 1 túp lều tranh 2 trái tìm vàng,2 vự chồng cũng cố gắng kiếm sống,cùng bơn chải cho cuộc sống của mình dù chỉ đủ ăn qua ngày và cho con đi học

Nhưng a nói thế này,h các e vẫn đang sống trong vòng tay của cha mẹ,vẫn được bố mẹ chăm lo cho bữa ăn,vẫn được bố mẹ cho tiền tiêu nên chưa thấy tiền quan trọng thế nào,sau này ra ngoài đời khi sống tự lập bọn e sẽ thấy có nhìu việc fải lo,nhìu việc fải cần đến xiền lắm,a khuyên các e là bi h cố gắng tập cách sống tự lập đi,tự lập không fải là các e đi kiếm tiền và là tự biết cách chăm lo cho bản thân mình

mong mọi ng` đóng góp thêm ý kiến hjhj
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 9:26 pm

thôy nhé chương trình đến đây là kết thúc đừng bàn thêm chn của e nữa
giang_dk
giang_dk

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:06 pm

chuyện của e là chuyện jì zậy?
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:14 pm

giang_dk đã viết:
[Admin]revenge đã viết:

nói thật với e nếu cho a chọn thì a cũng chọn tiền vì a vời e cũng chả có jì mà a phải chọn e chứ,fải ko mọi ng`,quả thật a cũng không coi trọng đồng tiền,đối phải a tình cảm quá giá hơn tất cả và đó là thứ mà tiền không thể mua được nhưng đối với 1 thằng con zai thì trước hết cần fải có sự nghiệp,nếu không có sự nghiệp thì sau này lấy jì mà nuôi vợ con,nếu như mà làm tốt được cả 2 việc đó là sự nghiệp và giữ vững tình cảm thì tốt và a đang làm được điều đó,đối với a thì nếu tìm được 1 ng` yêu thương mình thực sự và có được nhưng ng` bạn tốt thực sự,a sẵn sàng sống theo kiểu 1 túp lều tranh 2 trái tìm vàng,2 vự chồng cũng cố gắng kiếm sống,cùng bơn chải cho cuộc sống của mình dù chỉ đủ ăn qua ngày và cho con đi học

Nhưng a nói thế này,h các e vẫn đang sống trong vòng tay của cha mẹ,vẫn được bố mẹ chăm lo cho bữa ăn,vẫn được bố mẹ cho tiền tiêu nên chưa thấy tiền quan trọng thế nào,sau này ra ngoài đời khi sống tự lập bọn e sẽ thấy có nhìu việc fải lo,nhìu việc fải cần đến xiền lắm,a khuyên các e là bi h cố gắng tập cách sống tự lập đi,tự lập không fải là các e đi kiếm tiền và là tự biết cách chăm lo cho bản thân mình

mong mọi ng` đóng góp thêm ý kiến hjhj

em hiểu hiện nay em cũng đang sống tự lập ạh . em cũng hiểu nó quan trọng như thế nào nhưng anh có thể cho em biết vì sao bạn trang bạn lại bảo em coi bạn ấy không = tiền + quyền . em nghĩ giống anh nếu không có tiền thì làm sao có hạnh phúc . cô thủy dạy anh cũng nói không có thu nhập tốt thì làm sao có hạnh phúc . anh biết vì sao không
r0s3kill3r

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:44 am

Góp ý chút !!
Theo anh thì " Hạnh phúc là thích những gì mình đang có , còn thành công là có những gì mình thích "
>>> tiền tài địa vị chưa chắc là yếu tố làm nên hạnh phúc.
@寂しい:nói như em cũng ko sai đàn ông thì coi trọng sự nghiệp của mình !
em trả lời candy là chọn tiền tài địa vị như thế thì candy nói như vậy là đúng. Thực ra thì anh thấy em ko nói đc ra cái suy nghĩ của mình rằng muốn có tiền tài địa vị để tạo nên h/p cho gia đình ^^, vợ con.
@candy: còn anh thấy em hỏi như vậy là ko có đc Wink). Bắt 1 ng` đàn ông chọn giữa tiền tài địa vị với t/y. Em có muốn sau này em sống khổ ??? tất nhiên là ko đúng ko . Vậy sao em ko tự đặt câu hỏi cho mình " Mình có đợi đc đến khi ng yêu mình thành công ko ?? ""
HungPocaH2
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
HungPocaH2

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 10:49 am

1 nguo`i vo, ngoan hien` van~ la` tre^n he^t'
kjeunu_trangcandy
S-mod
S-mod
kjeunu_trangcandy

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 6:13 pm

mọi ng tranh luận jì thỳ tuỳ đừng nhắc đến tên candy nhé! over e biến mất
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:17 pm

đấy là con đường em chọn và em chấp nhận
giờ thì người quan trọng nhất với em cũng không có
vì thế phải theo đuổi ước mơ của mình thôi tham khảo ý kiến tý nha 815754
em đã ngu 2 lần vì thế không có lần thứ 3 nữa đâu . Việc quái gì phải tin ai tham khảo ý kiến tý nha 682850
haidt1102
(¯`•._) ђ๏¢ §íñђ TB(_.•`¯)

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:21 pm

tham khảo ý kiến tý nha 695314 được đấy bạn ơi . bạn này có chí đấy . thế nghe cái bài ước mơ chỉ là ước mơ chưa . tâm trạng cực
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:22 pm

r0s3kill3r đã viết:
Góp ý chút !!
Theo anh thì " Hạnh phúc là thích những gì mình đang có , còn thành công là có những gì mình thích "
>>> tiền tài địa vị chưa chắc là yếu tố làm nên hạnh phúc.
@寂しい:nói như em cũng ko sai đàn ông thì coi trọng sự nghiệp của mình !
em trả lời candy là chọn tiền tài địa vị như thế thì candy nói như vậy là đúng. Thực ra thì anh thấy em ko nói đc ra cái suy nghĩ của mình rằng muốn có tiền tài địa vị để tạo nên h/p cho gia đình ^^, vợ con.
@candy: còn anh thấy em hỏi như vậy là ko có đc Wink). Bắt 1 ng` đàn ông chọn giữa tiền tài địa vị với t/y. Em có muốn sau này em sống khổ ??? tất nhiên là ko đúng ko . Vậy sao em ko tự đặt câu hỏi cho mình " Mình có đợi đc đến khi ng yêu mình thành công ko ?? ""

em nói gì người ta biết tỏng
tham khảo ý kiến tý nha 615515
LoveStory
Leader he he he
Leader he he he
LoveStory

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:23 pm

haidt1102 đã viết:
tham khảo ý kiến tý nha 695314 được đấy bạn ơi . bạn này có chí đấy . thế nghe cái bài ước mơ chỉ là ước mơ chưa . tâm trạng cực

thì phải có ước mơ để theo đuổi chứ . chẳng lẽ há miệng chờ sung tham khảo ý kiến tý nha 682850
giang_dk
giang_dk

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:53 pm

a sống mà ko cần ước mơ và mơ ước đây này,chỉ cần biết đên hiện thực bởi ko có thưòi jan mà mơ may ra có lúc ngủ
haidt1102

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 10:26 am

寂しい đã viết:
haidt1102 đã viết:

thì phải có ước mơ để theo đuổi chứ . chẳng lẽ há miệng chờ sung tham khảo ý kiến tý nha 682850

ôh hô . cũng còn tuỳ thôi . bởi vì giữa mơ với hiện thực còn xa vời lắm .
đừng mơ sẽ có những gì mình thích mà hãy tập thích những gì mình đang có đi . kaka tham khảo ý kiến tý nha 290902
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tham khảo ý kiến tý nha   tham khảo ý kiến tý nha Icon_minitime

tham khảo ý kiến tý nha
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» có tí ý kiến
» Xin ý kiến mọi người
» Hỏi thăm adm